Menene sirrin hira ta Telegram

sakon waya

Mutane da yawa masu amfani suna mamakin menene sirrin Telegram chat, yadda ake ƙirƙira su, menene bambance-bambancen da ke akwai da na WhatsApp ... Idan kuna da tambayoyi game da wannan nau'in taɗi, a cikin wannan labarin za mu warware duk shakkarku. .

Yadda Telegram yake aiki

Sakon waya WhatsApp

Tun zuwansa kasuwa a shekarar 2014. Telegram ya sanya kansa sama da WhatsApp dangane da fa'idodi, saboda wani peculiarity: kasancewa multiplatform.

Kasancewa multiplatform, za mu iya amfani da asusunmu na Telegram daga kowace na'ura. Duk na'urorin da ke da alaƙa da asusu ɗaya, suna aiki tare da duk taɗi da abun ciki, gami da fayilolin da aka raba.

sakon waya
Labari mai dangantaka:
Yadda ake amfani da Telegram ba tare da lambar waya ba

Yayin da Telegram ke adana duk bayanai akan sabar sa, sabobin WhatsApp suna aiki ne kawai azaman cibiyar rarraba sako. WhatsApp baya adana saƙonni akan kowane uwar garken.

WhatsApp yana ɓoye abun ciki daga na'ura zuwa na'ura (ƙarshe-zuwa-ƙarshe). Babu shakka babu wanda ke da damar yin amfani da waɗannan saƙonni yayin da suke cikin yawo tsakanin na'urorin biyu da zai iya yanke su.

Ta hanyar rashin adana kwafin saƙonnin a kan uwar garken su, wannan shine dalilin da ya sa ba za mu iya shiga tattaunawar mu ta WhatsApp daga kowace na'ura ba tare da kashe wayar ba.

Telegram ba ya aiki daga ƙarshen-zuwa-ƙarshen ɓoyayyen saƙon, don dalili mai sauƙi: yana adana kwafin sabar sa don samun su akan duk na'urorin da ke da alaƙa da asusu ɗaya.

Koyaya, wannan baya nufin baya rufaffen saƙon. Babu shakka, Telegram amintaccen dandamalin saƙo ne kuma yana ɓoye saƙonnin da ake rabawa ta dandalin sa.

Duk saƙonnin da aka aika ta Telegram rufaffun su ne. Hakanan ana rufaffen duk taɗi akan sabar su. Bugu da kari, ba a samun mabuɗin don ɓoye bayanan a cikin wurare iri ɗaya.

Sakonnin sakon waya
Labari mai dangantaka:
Yadda ake sanin waɗanne lambobin WhatsApp suke akan Telegram

Yanzu da muka san yadda Telegram yake aiki da kuma yadda WhatsApp yake aikata shi, lokaci ya yi da za a yi magana game da tattaunawar sirri ta Telegram.

Wani sirrin hira ta Telegram

sirrin hira ta telegram

Tattaunawar sirri na Telegram suna aiki iri ɗaya da duk dandalin WhatsApp. Wato suna ɓoye abubuwan da ke cikin su daga ƙarshe zuwa ƙarshe, ana aika su daga tashar zuwa tashar ba tare da adana kwafin akan sabar ba.

Hirar sirri ta Telegram ana samunsu ne kawai akan na'urorin da aka ƙirƙira su. Wato, idan kun ƙirƙiri hira ta sirri akan Telegram, za ku iya ci gaba da tattaunawa akan waccan na'urar kawai.

Wannan tattaunawar ba za a daidaita ta da gajimare ba. Idan muka yi hira ta sirri a kwamfutarmu, ba za mu iya ci gaba da tattaunawa ta wayar salula ba.

Amma me yasa ake kiran su hirar sirri idan suna aiki kamar Telegram?

Yana da ma'ana a yi wannan tambayar, tun da farko, da alama duka dandamali suna ba mu hanyar aiki iri ɗaya kuma, don haka, tsaro iri ɗaya a cikin sadarwa.

Duk da haka, ba haka ba ne. Telegram yana ba wa duk masu amfani takamaiman adadin ayyuka da nufin ƙirƙira da kiyaye tattaunawar sirri gaba ɗaya, ayyukan da ba su kuma ba za a samu akan WhatsApp ba.

Abu na farko da ya kamata mu sani game da tattaunawar sirri a Telegram shine cewa ba ƙungiyoyi bane, tattaunawa ce tsakanin masu shiga tsakani. Ba za ku iya ƙirƙirar taɗi na sirri daga ƙarin masu shiga tsakani ba.

Sako da hallaka kai

Sako da hallaka kai

Akwai dalilai da yawa don ƙirƙirar hira ta sirri kuma, kamar yadda yake da ma'ana, yana yiwuwa ɗaya daga cikin masu shiga tsakani ba ya son barin alamar saƙon su, alamar da za a iya amfani da ita a matsayin shaida a nan gaba.

Telegram yana ba da damar saitawa kirgawar saƙon kai. Wannan aikin yana ba mu damar share saƙonnin da muke aikawa ta atomatik da zarar lokacin da muka kafa ya wuce.

Mafi ƙarancin lokacin shine daƙiƙa ɗaya yayin da matsakaicin shine mako ɗaya. Muna kuma da zaɓi don ba da damar kada a share saƙonni.

Zaɓuɓɓukan da suke akwai su ne:

  • A kashe (ba a share saƙonni)
  • 1 na biyu
  • 2 seconds
  • 3 seconds
  • 4 seconds
  • 5 seconds
  • 6 seconds
  • 7 seconds
  • 8 seconds
  • 9 seconds
  • 10 seconds
  • 11 seconds
  • 12 seconds
  • 13 seconds
  • 14 seconds
  • 15 seconds
  • 30 seconds
  • 1 minti
  • 1 hour
  • kwana 1
  • Mako 1

Ana ba da rahoton hotunan hotuna

Dangane da nau'in Android na na'urar ku, Telegram ba zai ba ku damar ƙirƙirar hotunan kariyar da kuka ɗauka na hira ba.

Idan nau'in Android ya ba ka damar ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta da adana su, za a nuna sako a cikin hira da ke nuna cewa an ɗauki hoton.

Mafi sauƙaƙan mafita shine amfani da wata wayar don ɗaukar hotunan allo idan ba ma son mai magana da mu ya san cewa mun ɗauki hoton hoto.

Ba za a iya aika saƙonni ba

Wani fasalin da ba ya samuwa a cikin sirrin Tattaunawar Telegram shine yiwuwar tura saƙonni zuwa wasu tattaunawa.

Yadda ake ƙirƙirar hira ta sirri ta Telegram

Don ƙirƙirar hira ta Telegram daga wayar hannu, dole ne mu aiwatar da matakan da na nuna muku a ƙasa:

ƙirƙirar hira ta sirri ta sirri

  • Muna buɗe aikace-aikacen kuma danna alamar da ke saman kusurwar dama na aikace-aikacen.
  • Bayan haka, za mu zaɓi abokin hulɗa da wanda muke so mu ƙirƙira taɗi ta sirri da shi.
  • Na gaba, danna kan hoton lamba.
  • A cikin kaddarorin lambar sadarwa, danna Ƙari kuma zaɓi Fara taɗi na sirri.

Yiwuwar ƙirƙirar tattaunawa ta sirri akan Telegram kuma ana samun su akan sauran dandamali waɗanda Telegram ke kan su kuma waɗanda za mu yi magana game da su a ƙasa.

Dandali wanda ake samun Telegram

telegram apps

Telegram, ba kamar WhatsApp ba, yana samuwa akan kowane dandamali na wayar hannu da tebur a kasuwa. Amma, ban da haka, ana kuma samun ta ta hanyar mashigar bincike.

Kowane tsarin aiki yana da aikace-aikace da yawa, ba guda ɗaya ba. A gefe guda, mun sami aikace-aikacen hukuma wanda Telegram ya ƙirƙira kuma yana kiyaye shi.

A ɗaya kuma, muna samun aikace-aikacen da al'umma suka ƙirƙira, aikace-aikacen da wasu lokuta suna ba da ƙarin ayyuka waɗanda ba sa samuwa a cikin aikace-aikacen hukuma.

Waɗannan aikace-aikacen ɓangare na uku suna tallafawa ta Telegam kanta, wanda kuma yana ƙarfafa ƙirƙirar irin wannan aikace-aikacen.

Dangane da aikace-aikacen tsarin aiki na tebur, kamar yadda yake a cikin Windows, Linux da macOS, akwai kuma nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan da ke aiki kawai ta hanyar sarrafa su, ba tare da buƙatar shigar da su ba.

Ta wannan hanyar, za mu iya ɗaukar tattaunawarmu ta Telegam zuwa kowane PC a cikin kebul ɗin mu.


Sakonnin sakon waya
Kuna sha'awar:
Yadda ake neman ƙungiyar a Telegram
Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.