Menene saƙonnin WhatsApp na ɗan lokaci (da yadda za a kunna su) akwai riga

WhatsApp

da sakonnin wucin gadi shine sabon abu kuma mafi girma sabon abu na WhatsApp samuwa daga yau tare da sabon sabuntawa da aka saki zuwa Play Store akan Android. A zahiri, zamu koya muku yadda ake kunna su bayan mun baku wasu shawarwari don amfani da abin da suka isa.

Wasu sakonni na wucin gadi cewa ji daɗin sabon ƙarni da 'millenians' na fewan shekaru daga aikace-aikacen Snapchat kuma wannan ya kasance tushen tushen wahayi ga WhatsApp, Instagram da sauransu. Waɗannan saƙonnin na ɗan adam suna faɗar da falsafar rayuwar tazarar da ta ɗan adam da cewa kowane abu yana da farko da ƙarshe. Tafi da shi.

Menene saƙonnin WhatsApp na ɗan lokaci

Saƙonni na ɗan lokaci

Tun yau har ma muna da su tuni akan Facebook Messenger da Instagram, domin mu saba da wani nau'in sakon cewa za su ba mu damar wani jerin "godiya" da "ƙwarewa". Muna komawa ga godiya don sauƙin gaskiyar cewa duk saƙonnin wucin gadi da muke amfani dasu a WhatsApp zasu ɓace kai tsaye.

A zahiri a cikin WhatsApp saƙonnin da aka aika a cikin hira da take da wannan zaɓin zata ɓace bayan kwanaki 7. Kuma dole ne a yi la'akari da cewa saƙonni da fayilolin silima da aka adana akan na'urar ba za su ɓace ba. Koda mun kawo wani sako na wucin gadi, wannan rubutun da aka nakalto zai kasance kwanakinka 7.

Don haka an bar mu da wasu sakonni na wucin-gadi wadanda zasu ɓace bayan kwanaki 7 kuma waɗannan za a iya adana su ta mai karɓa a wani wuri; kamar yadda zai iya zama manna shi a wata hira. Don haka yana da mahimmanci a kiyaye waɗannan iyakokin a hankali don amfani da temps tare da amintattun mutane. Dole ne ku dogara da hakan a cikin tattaunawar rukuni masu gudanarwa suna kula da duk saƙonnin "Na ɗan lokaci."

Lokaci na lokaci

Mai amfani da WhatsApp

Kasance haka kawai, waɗannan saƙonnin da suka ɓace daga WhatsApp sun zo ka bamu damar yin selfie na ban dariya kuma cewa ba mu son a adana shi ko kuma wani saƙo mai ɗan kaɗan (duk abin da batun yake) ya ɓace da zarar mai karɓa ko tattaunawarmu.

Idan Snapchat yayi aiki saboda tsoro, kuma har yanzu yana aiki, haka ne don dawwamammen matakinmu idan muka fara tattaunawa, muna wuce fayiloli ko sadarwa tare da sauran masu amfani. Wannan shine ma'anar, ba mu bar wata alama ba kuma duk abin da muke rayuwa a wannan lokacin, ko hira ko raba kowane nau'in abun ciki, ya kasance a wurin, ba tare da samun ceto ko rajista ba.

Lokacin da muka saba da duk abin da muke yi akan Intanet ko kan wayoyinmu an yi rajista, yanzu bari mu matsa zuwa yanayin "rayuwa a wannan lokacin" kamar yadda muke yi a rayuwar mu ta ainihi.

Me ya faru da wannan idan kun makara ga alƙawari tare da abokan aiki Don fita don shan giya, tuni ya zama dole ka je neman su daga mashaya zuwa mashaya har sai kun same su (ee, kafin a sami wayoyin zamani har ma da wayoyin hannu na shekaru 20 da suka gabata).

Yadda ake kunna sakonnin wucin gadi a WhatsApp

Saƙonnin baƙin ciki

Na farko, don saƙonnin wucin gadi don aiki mai karɓa Dole ne ku sabunta sabon salo na WhatsApp, tunda idan basuyi ba, sako zai bayyana yana basu shawara cewa baza'a iya budewa ba har sai sun sabunta app din. Bayan wannan, zamu iya amfani da waɗancan saƙonnin na wucin gadi ta hanya mai sauƙi.

Kuma gaskiyar da zamu samu so cewa WhatsApp ya ba da izinin kunnawa da sauri, tunda dole ne ku "nitso" kadan don zuwa wurinsu, ko kuma a kalla kunna su:

  • Muna zuwa hira kuma danna sunan lambar
  • Wani sashe zai bayyana tare da "sakonnin wucin gadi"

Sashin sakonnin wucin gadi

  • Za mu sami sanarwa na farko game da yadda suke aiki
  • Kuma za mu sami zaɓi don kunna su ko kashe su

Don kashe su za mu iya hanzarta danna saƙon a cikin tattaunawar kuma ta haka ne muke watsi da matakan da aka faɗi. Kuma don sanin idan muna da su masu aiki, dole ne kawai mu lura cewa gunkin "agogo" ya bayyana a cikin jerin tattaunawa ta aiki.

Waɗannan su ne saƙonnin WhatsApp na ɗan lokaci da yadda ake kunna su. Wani sabon salon da bukatun WhatsApp suka bayar don ingantawa da kuma yadda sabbin al'ummomi suma suka saba da wannan nau'in ƙoshin lafiya ga kowa da kowa (kamar lafiya da kuma sabobin WhatsApp da sauransu).

WhatsApp Manzo
WhatsApp Manzo
Price: free

Leken asiri WhatsApp
Kuna sha'awar:
Yadda ake rah spyto akan WhatsApp ko adana asusun ɗaya akan tashoshi daban daban
Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.